Tổng hợp: Hướng dẫn và giải đáp khi cài đặt Server Offline!

visaodoingoi

mình cài đến phần setup ODBC . khi add vào thì không thấy cái SQL sever đâu hết. Các bước khác vẫn chạy tốt . chỉ mình với..
TY!!!!!!

MrMac

cho em hỏi. làm sao để lập acc admin được??? em tạo 1 acc trong web, vào game chơi rồi sài lệnh làm admin nhưng hok được. Anh chỉ dẫn kĩ chút dùm em với. Hok làm được admin hok thể nào mà add được items. Cái nữa là em tạo nhân vật và tạo lvl 120 ngoài file lvl edit nhưng khi vào game lại không có. Xử lí thế nào đây anh ơi

Admin

Tổng tư lệnh
Staff member
cho em hỏi. làm sao để lập acc admin được??? em tạo 1 acc trong web, vào game chơi rồi sài lệnh làm admin nhưng hok được. Anh chỉ dẫn kĩ chút dùm em với. Hok làm được admin hok thể nào mà add được items. Cái nữa là em tạo nhân vật và tạo lvl 120 ngoài file lvl edit nhưng khi vào game lại không có. Xử lí thế nào đây anh ơi
1. Tạo level 119 thôi là được, 120 server XPT này chưa có.
2. Add items có thể dùng Item distributor để nhận items giống như PTV
3. Xài client 1855 thì mới có admin mode, 10544 không có

MrMac

tk anh. Moa` lệnh nhận là admin với lệnh nhận đồ là j vậy anh ơi :D em quên mất tiu ^^

visaodoingoi

setup ODBC được rồi, chép mấy file trong ASP Registration Script vào C:\Inetpub\wwwroot xong.
mở IE lên thì kg hiện ra trang đăng ký. (Đã chỉnh tên database trong file login.asp).
Hướng dẫn tiếp giùm xem nó sai chổ nào nha Admin.. thank!!!

FuongTheNgoc

1. Tạo level 119 thôi là được, 120 server XPT này chưa có.
2. Add items có thể dùng Item distributor để nhận items giống như PTV
3. Xài client 1855 thì mới có admin mode, 10544 không có
1. Item distributor sử dụng làm sao vậy bạn, ở đâu nhỉ
2. làm sao để thay đồ trong shop . Sao mình chả thấy món 105 nào hết nhỉ

Admin

Tổng tư lệnh
Staff member
setup ODBC được rồi, chép mấy file trong ASP Registration Script vào C:\Inetpub\wwwroot xong.
mở IE lên thì kg hiện ra trang đăng ký. (Đã chỉnh tên database trong file login.asp).
Hướng dẫn tiếp giùm xem nó sai chổ nào nha Admin.. thank!!!
Mời coi lại video nhé.
Sao trong cái sever full em không t`im thấy mấy cai file db như trong video hả các anh
Em có thể lấy nó ở trong mini server đó.
1. Item distributor sử dụng làm sao vậy bạn, ở đâu nhỉ
2. làm sao để thay đồ trong shop . Sao mình chả thấy món 105 nào hết nhỉ
1. Down ở đâu đọc hướng dẫn ở đó nhé
2. gameserver/npc/ tênnpc mở ra bằng notepad trong đó có mã item

minhheo26

:sonnb_heo4_07: :sonnb_ech02: anh sơn ơi sao để chỉnh thông số nhân vật em dung cái useredit nhưng sau khi vào game lại y như cũ

minhheo26

ANH sơn ơi cho em hỏi làm sao để edit nhân vật vậy em dùng charactercontrol mà nó cũng như thường à

Admin

Tổng tư lệnh
Staff member
ANH sơn ơi cho em hỏi làm sao để edit nhân vật vậy em dùng charactercontrol mà nó cũng như thường à
Edit xong phải nhấn enter để lưu lại chứ. Edit lúc không login nha

minhheo26

anh sơn ơi có cách nào để tạo ra mấy con valento như trong ptv của FPT không ?
và còn mấy con mini nữa sever offline không có mấy con đó chán wa>anh son tra loi dum em nha

KANXIII

File Handes.dll AVG báo trojan , không chay đươc các file server XPT1855 ,10544 : báo lỗi "The Application failed to inittialize properly(0xc0000022)."

Admin

Tổng tư lệnh
Staff member
handes.dll là của game priston tale. Bạn lấy đâu chẳng được nếu sợ, còn ko thì tắt AVG đi

KANXIII

tắt rồi , cũng chẳng có gi để sợ cả chỉ không hiểu sao chạy server bị lỗi hoài , hôm nào rảnh cài lại win quá :(

banbeanhem

anh admin ui giúp em với
em làm xong như trong vidieo rồi
kiểm tra trang đăng ký tài khoản (DONE)
chỉ còn chạy file Priston Tale Launcher la no bao lỗi ko chạy được thôi
em đổi ip trong regedit
tạo acc rồi
ma ko biết chay file nào để kết nối với server thôi
chạy file clien cau ptv thi nó thông báo không thể kết nối với sever
cuu em diiiiiiiii