Cho hỏi lỗi này là gì vậy TTL?

Tu9a2

Đang XPx7 mà tự dưng sáng hôm sau mở máy thấy khỏi vào game:

The application failed to initialize properly (0xc0000022). Click on OK to terminate the application

Trông có vẻ giống lỗi ram nhỉ? Nhưng mình vẫn chơi game khác ngon lành. Uninstall rồi setup lại 3 lần vẫn thế.

Có ai có ý kiến gì không? Help...

Tu9a2

Đây này TTL ơi. Hôm trước còn chơi bình thường, hôm sau bật launcher, ấn vào "Bắt đầu chơi" thì nó hiện ra thông báo như vậy: "game.exe - Application error" kèm theo thông báo như đã nói. Thậm chí hình như XTrap còn chưa được load. Uninstall, del regkey rồi reinstall >>> useless

sonnb

The things would be better
Staff member
Nếu mà cài lại vẫn không được thì liệu máy có bị virus không?

Tu9a2

Máy có bị virus hay không thì thật sự mình không chắc, vì mình chạy soft antivirus (AV) TRƯỚC khi cài PTV không phát hiện ra gì hết. SAU khi cài PTV cũng không phát hiện ra gì hết. Chỉ SAU KHI CHẠY GAME.EXE LẦN ĐẦU TIÊN và bị thông báo lỗi như trên, ấn OK để tắt thông báo lỗi thì ngay lập tức soft AV của mình báo phát hiện file HanDes và yêu cầu diệt (có thể AV của mình nhận lầm dựa vào hành vi của file).

Đã thử lại bằng cách:
1. Uninstall PTV + Del Folder + Del regkey -> Restart
2. Tắt AV (PC không còn được bảo vệ) + setup PTV + run game.exe -> gặp lỗi như đã nêu từ đầu.
3. Restart + scan PC = AV -> phát hiện + yêu cầu diệt file HanDes lolz

File setup mình dl từ trang chủ ptv, đã setup xong rồi chơi nhiều lần trên máy này hoàn toàn trơn tru. Không hiểu có chuyện gì đã xảy ra nữa???

TTL có thể send cho mình file HanDes copy thử xem được không? Thanks!

Tu9a2

Đây là details:
Object name HanDes.dll
Object path D:\Games\PTV\
Discovery Trojan horse Downloader.Generic6.ZJT
Date of detection 18-Dec-07 12:26:01 AM
Source computer
Finder
File size 132 KB (135168 bytes)
Healable No
Source Backup copy
Status Infected

Ok, cứ coi như HanDes bị AV bắt nhầm, nhưng lúc setup cũng như chạy thử PTV thì AV không được kích hoạt, và trước đó mình vẫn chơi bình thường. Thật đau đầu quá >.<

sonnb

Staff member
Có gì đâu tắt AVG thui :D, như hồi trước XTrap cũng bị đó.

Tu9a2

2. Tắt AV (PC không còn được bảo vệ) + setup PTV + run game.exe -> gặp lỗi như đã nêu từ đầu.

TTL có thể send cho mình file HanDes copy thử xem được không? Thanks!
Tắt rồi đấy chứ TTL. Thiếu điều uninstall luôn AVG thôi, tại uninstall xong update lại mệt

sonnb

Staff member
Thế thì chịu thua, cài lại PTV mà còn bị thì ... chỉ còn sót win :))

keewoo

hix ,minh cung bi tinh trang y chang nhu Tu9a2 ,del roi cai ,del roi cai .trong khi ng ta train nhya exp ,train nhay exp .Chan wa :(

Tu9a2

PC này cài XP home SP1, 1 ngày trước khi hết thời gian drop Puzzle vẫn chơi bình thường. Nhưng ngày cuối cùng của event thì bắt đầu xuất hiện lỗi. Không rõ cùng thời gian này XTrap có gì thay đổi không. Đang thử setup rPT xem, nếu chơi ok thì Chúa mới hiểu lolz

Tu9a2

Cám ơn TTL đã quan tâm. Tối nay mới có thời gian thử vào lại game. Nhìn cái XTrap update là biết chơi được rồi -> 99% là XTrap giở trò ma. Tiếp tục thử auto thôi.

keewoo

Bạn tu9a2 ơi ,bạn làm sao vô lại được game vậy ,bạn chỉ mình với ,mình củng bị tình trạng giống bạn :( .Bị từ giữa event xp*7 ,mà chơi nhưnt4 game khác audi ,volam2 đều được chỉ co ptv la ko được hà

Tu9a2

Mình chẳng làm gì cả, XTrap nó update được là chơi được thôi. Chỉ buồn là chơi được trước khi hết x7 có vài tiếng.

Còn ai chưa update được bản mới nhất thì vào Thảo luận chung bên 4rum ptv tìm bài của amoni, có link này: ftp://210.245.24.34/PTV_Update_10550_10552.exe, download về chạy là chơi được.