[Help] can nguoi giup cach Edit lai game.exe..

tinh hinh la sever no ko dung Xtrap ... nhung ma khi mjnh hack GM thi laj bi DC ngay lap tuc ... co may pro da share cho minh cai game.exe da edit ma khi hack GM ko bi DC .. nhung bay gio game no update path moi .. cai game .exe cu su dung no bao ko dung phien ban? . ai co the huong dan minh cach edit cai Game.exe moi hoac changer vesion cai game.exe cu dk ko ? link sever game : www.newagept.de

cac pro Under minh dao nay quy an giang ho het rui ak ? sao ko thay ai giup vay ? hx ? pac nao up lun cai game.exe cua sv da edit len cho e thi hay qua . tks cac pac .....

mubacz

<font color="#006400"><B>Thiên Hạ Đệ Nhất Đẹp trai
Staff member
Share 2 address edit Version Server Private
006ED320
005565BD
Hướng dẫn sử dụng 2 address:
Add 2 address vào MHS hoặc CE đều được
MHS chọn Type = Long
CE chọn 4 Bytes
Ví dụ :Game newagept đang sử dụng phiên bản 3104
006ED320 sẽ hiện lên :3104
005565BD sẽ hiện lên :-6208
Change thành phiên bản 3110
Tại address 006ED320 đặt giá trị :3110
Tại address 005565BD đặt giá trị :-6220 ( tức 3110 x(-1) x 2)

Tương tự bạn muốn change thành ver Y
Tại address 006ED320 đặt giá trị :Y
Tại address 005565BD đặt giá trị :-Y x 2

Sau khi đặt giá trị xong thì khóa lại Bằng Lock Select đối với MHS
Hoặc Active đối với CE
Kiểm tra bằng cách vô game,enter xem còn báo sai phiên bản nữa không
Có thể thực hiện cho nhiều game Priston khác sử dụng soure Private
Cách thức tương tự,thay đổi thành phiên bản mà bạn muốn

giup thi giup cho chot di bac k9Blue ... huong dan e lun cach add 2 address do vao MHS vs .. e hoi dot ve tin hoc ti .. mong bac chi dum ...@@

mubacz

Staff member
Bạn làm đúng như hướng dẫn của mình,nếu bạn chỉ làm 1 address sẽ k có tác dụng :beat_brick:
Vui lòng đọc kỹ hướng dẫn trc khi đặt câu hỏi :boss:
Những j cần thiết mình đã ghi rõ và đầy đủ chi tiết :burn_joss_stick:

depzaithisao

Xấu phải biết phấn đấu
woáy cái version đó đâu phải server nào cũng giống server nào đâu . người ta code cái Address đó sang chỗ khác là tiêu luôn khỏi search lun .
mà mình chẳng hiểu cái version đó có tác dụng gì . chẳng qua rườm rà thêm tý thôi.
mình thay đổi cái version đó hàng chục lần mà thấy không có khác gì ban đầu vẫn click tới bước đăng nhập bình thường . không biết vào tới lúc đăng nhập nó có báo sai version không nhưng nghe có vẻ nó chẳng giải quyết được cái gì .
nếu mà client nó được bảo vệ tốt thì chẳng cần tới lượt cái version đó làm việc . đăng nhập cái Dis mất dạng rồi còn gì .

Muốn edit client mà đăng nhập được là chuyện muôn kiếp không thành .
đừng cố làm gì cho mệt bạn ah .

vay co bac nao o under co long tot share e cai game.exe cua sv NewagePT or sv LegendaryPT da edit rui ko ? ca 2 sv thi cang tot ... tks cac bac trc .. Ma depzai co yahoo ko ? tim bac mai ma ko thay ?

Huyentoanpro

<font color="#088A08"><b>Vẫn mãi yêu em</b></font>
vay co bac nao o under co long tot share e cai game.exe cua sv NewagePT or sv LegendaryPT da edit rui ko ? ca 2 sv thi cang tot ... tks cac bac trc .. Ma depzai co yahoo ko ? tim bac mai ma ko thay ?
cho mình cái web legendarypt nha. Mình vô thử coi có chơi được hay không

depzaithisao

Xấu phải biết phấn đấu
yahoo : vagabond_gentlemanlike
:D kêu thằng GM nó share cho chứ . ai mà sửa được client của tụi nó chứ bồ. hên xui lắm có thằng chôm được client gốc may ra còn kiếm được chút cháo nhưng update sau thì cũng văng vách hết thôi . đừng mong sửa client làm chi cho mệt xác . ngồi chơi hack được thì hack hack không được thì ngủ cho khỏe .

mubacz

Staff member
@codon88200 của bạn đây,file game NewAge ver 3110
@depzaithisao thay vì thất bại bạn tìm hiểu sâu hơn vì sao bạn thất bại có lẽ bạn đã tốt hơn
Kiến thức của tôi chính từ những cái thất bại mà mới có đc như bây giờ
Đừng nghĩ mọi việc đều đạt được 1 cách dễ dàng.
Tôi không muốn gây war hay này nọ
Nhưng tôi không thik kiểu bạn cm trong bài hướng dẫn tôi chia sẽ kiểu như vậy.
Việc tôi đang làm là share giúp đỡ cho những bạn k bik cách tìm hoặc k làm đc
Bạn có thể tìm lại những bài viết hướng dẫn đầy đủ của tôi trong forum
Đừng trả lời kiểu như
mà mình chẳng hiểu cái version đó có tác dụng gì . chẳng qua rườm rà thêm tý thôi.
ai mà sửa được client của tụi nó chứ bồ. hên xui lắm
đừng mong sửa client làm chi cho mệt xác
Nếu bạn cần tôi sẽ chỉ cho bạn cách chỉnh ver của tất cả các Game PT hiện vẫn đang hoạt động ( RealmPT,XPT,reloadedPT,hay chính luôn cái VietNamPT của bạn mà chính bạn cũng k chỉnh đc)
Không bik thì hỏi,đừng xúi mọi ng theo cách nghĩ của bạn.
Tôi ham học hỏi,cũng như luôn hỏi mọi ng những điều mình k bik.
Đối với những j mình bik,tôi sẽ chỉ dẫn để họ cũng làm đc .
Chào bạn
:boss:

Attachments

depzaithisao

Xấu phải biết phấn đấu
Hì Blue nghe có vẻ hay giận dỗi tính chị em nhỉ .
mình thì không rành ba cái khoản này cho lắm vì cũng không có nhiều time .
lâu lâu lên chém gió cho vui thôi mà .
cái version đó theo mình nghĩ là đặt trong hotuk.ini của server ( mình sẽ không nói nhiều về vấn đề này vì bạn đã quá hiểu rồi )
mình cũng rất ham học hỏi mà bạn . tuy nhiên cái đó thì mình không cần hỏi đâu . vì theo mình thì có change được version thì hoàn toàn không thể play được . do đó cái version chẳng qua là chỉ để thông báo rằng đã thay đổi phiên bản mới thôi :D . client của mình thì mình chưa cần thiết để làm :D .

depzaithisao

Xấu phải biết phấn đấu
ít bữa có time kiếm cái server cũ nào đó code lại xài chơi . cho a em loáy hoáy chọc phá tiếp :D
Blue có time chỉ cho mình cách code tool anti hacker từ client và auto kill soft hack nào .
mình từng học VB 6.0 , C ++ 6.0 luôn mà mấy cái này khó nhằn quá . ngày trước học trên trường mấy ông thầy dạy chỉ làm phép toán thì được viết tool theo mục đích thì ôi thôi .
có code nào hay hay share cho mình với được không?
:D

trc khi sv update e co 1 ng ban share cai game.exe da edit chay rat tot . bac blue co yahoo ko ? cho e cai yahoo e gui qua cho bac . up len 4rum cai file game.exe do ma toan bao loi ko up dk ...