Cài PT offline trên win 7

anino

Hi,
Mấy bạn có ai cài được PT offline trên win7 64bit không? mấy máy mới bây giờ chỉ hỗ trợ cài hđh win 7-8 thôi, win XP nó không còn đc hỗ trợ driver nữa. Win XP mình chạy trên VMware thì cài đc và đã vào đc PT offline rồi nhưng nó bị lỗi hiển thị (mình nghĩ là do VMware ko hỗ trợ card màn hình), mọi thứ trong game bị 1 màu trắng, không có skin :(
Vì hướng dẫn cài đặt đã 4-5 năm rồi nên nay mình muốn hỏi nếu ai cài đc trên win 7 64bit thì làm 1 bài hướng dẫn cài đặt nha, software trên win 7 cũng khác, như SQL mình xài 2008, ko cài 2005 đc, iis ko làm đc permission wizard, mình thử vào game nhưng cứ bị connect failed, dù mình set IP trong idata, regestry, hotuk, xóa SQL.dll...
Cám ơn đã xem!

depzaithisao

Xấu phải biết phấn đấu
trời cài máy ảo rồi chạy server trên máy ảo . rồi chơi game trên máy thật đâu có ảnh hưởng gì đâu . vì driver card màn hình máy ảo không nhận nên không chơi được game trên máy ảo. thế thì chơi trên máy thật . chỉ cần set IP lại thành 2 IP máy thật 1 IP máy ảo 1 IP . sau đó cho máy ảo kết nối tới IP máy ảo. thế là xong. set hotuk , idata , registry ... thành IP ví dụ là 192.168.1.5