bác nào giúp e vs ạ

sliverdragon

Mình lấy bản ptv chạy bằng vmware ở đây
http://www.underworldvn.com/threads/12881/
Down theo link:
http://up.4share.vn/d/2c1e191d1a1f1e1d

Mình đã chạy được game. nhưng mà không thể chỉnh sửa LV nhân vật cao hơn 100 được.
Mình dùng XPTAccount_Management cung không được. chỉnh sửa điểm + cũng không được luôn.
dùng lệnh ~/@get và ~/@put cũng không được.
bác biết bản này không hướng dẫn em với

saokizayta

<font color="#043b5e"><b>Dừng Lại Hay Đi Tiếp?</fo
trả lời cho câu hỏi:
dùng lệnh ~/@get và ~/@put cũng không được.

bạn đã kích hoạt ADMIN ở tài khoản đó chưa, nếu chưa bạn xem lại trong file hotuk

tìm dòng

*ADMIN_LOGIN "Admin"

*ADMIN_NAME "XPT"
*ADMIN_COMMAND "Hello1"
*ADMIN_COMMAND "Hello2"
*ADMIN_COMMAND "Hello3"
mỏi file hotuk điều khác nhau vì tùy theo sở thích đặc tên.

ở đây có nghĩa là ID ADMIN game là Admin
và char ADMIN có tên là XPT
hello1 hello2 và hello3 là ADMIN bậc 1 2 và 3

khi vào game bạn ấn /;XPT Hello3 -> kích hoạt ADMIN bậc 3 để thực hiện câu hỏi của bạn, chúc bạn thành công !

mubacz

<font color="#006400"><B>Thiên Hạ Đệ Nhất Đẹp trai
Staff member
Server đó đã change lệnh,bạn viết hoa P với G ,trong bài share VM ng ta đã hướng dẫn kỹ,do bạn k chịu đọc thôi
** lenh. get va put : ~/@Get "item" ~@Put name "item" > phai viet hoa Get va` Put

sliverdragon

mình đã thử ví dụ như ~/@Get wp121 mà không hể được
nên mới hỏi mà

E copy lại file sever cũ của bác ấy thì get được 1 số thôi khoảng 30% các loại item >.<
vẫn không edit được lv chán

saokizayta

tùy vào cái server mà Get thoi bạn à, nếu ko được bạn dùng tool add item vào NPC đi

sliverdragon

minh đang quan tâm 1 vấn đề khác. Đó là không thể thay đổi lv được. dung XPTAccount_Management cũng không được

saokizayta

có gắng tý nửa là thành công , chắc tại cái server chưa có hết các Item quá hay là chưa add , bạn get dc tới cái cung lv bao nhiêu.

sliverdragon

mình không get dược cái cung nào luôn. Mình dùng item editor thì vẫn thấy có dữ liệu về cung mà. dung lệnh /get ws không được. lạ thật

sonnb

The things would be better
Staff member
Muốn get đồ thì bạn tham khảo các bài khác trên forum nhé. Có thể tham khảo vài bài để rõ hơn.

haha, m xin trả lời bạn (trc m cũng bị rùi, get đc các đồ khác, riêng cung, kiếm, lao ko get đc vì nó ko tương thích giữa Cilent và Sever, cụ thể là ngày trc m đem cái folder OpenItem(trong GameServer) từ Server khác vào Server của m để thay cho cái cũ ko có item mới, nên nó ko tương thích với Cilent Vietpt của m, nên ko thể get)
=> Nghĩa là Server và Cilent của b ko hợp. có 2 cách sửa
- Sửa Sever: bạn tải cái Sever khác về, lấy riêng cái folder OpenItem (trong GameServer ấy) thay cho cái OpenItem cũ xem có đc ko. Cách này dễ nhất và nhẹ nhất vì folder này cũng nhẹ.
- Sửa Cilent: thay toàn bộ các Folder liên quan đến Item trong Cilent = cách Folder của Cilent pt khác (vietpt, ept, xpt...) cách này nặng vì dung lượng khá cao