Autobot V2

PiggyNo1

Chú ý
: Autobot đã ngưng phát triển và hỗ trợ. Các bạn có nhu cầu sử dụng vui lòng chuyển qua auto sau: http://www.underworldvn.com/f39/auto-ptv-xcanalyze-c-auto-4291.html của tác giả Mitsuto. Vẫn đang phát triển và được hỗ trợ nhiệt tình

Hi All,

Hiện giờ bảng AUTOBOT V2 đã được nâng cấp lên bảng mới với mã là B12122007.

Download: View attachment AUTOBOT-V2-B12122007-Setup.zip

Lưu ý: AUTOBOT có kèm theo file hướng dẫn AUTOBOT-V2.CHM, cài xong mọi người nhớ đọc kĩ cách sử dụng nhé.

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Cách bỏ phần kết nối đến Server:

Code:
; -----------------------------------------------------------------
; todo: cha.y che^' do^. Training
Training:
 if iConnected = 0 
 {
  Gui, 3:Show, w421 h128 Center
  return
 }
if (iMode=2) ; bless
 {
  Process, Close, BotP.exe
  Process, Close, BotC.exe
 } else if (iMode=3) ; chat
 {
  Process, Close, BotS.exe
 }
...
Chú ý biến iConnected, nếu biến này có giá trị = 0 nghĩa là chưa kết nối. Vì vậy, để đơn giản là không check biến này.
Do đó, đoạn trên nên được sửa như sau:

Code:
; todo: cha.y che^' do^. Training
Training:
/*
 if iConnected = 0 
 {
  Gui, 3:Show, w421 h128 Center
  return
 }
*/ 
 iTimeRemain := 24    /* Biến này lưu giữ số giờ được phép Auto, kô nên đặt > 24 vì như thế nó sẽ nghĩ bị hack và kô chạy :) */
if (iMode=2) ; bless
 {
  Process, Close, BotP.exe
  Process, Close, BotC.exe
 } else if (iMode=3) ; chat
 {
  Process, Close, BotS.exe
 }
...
Chỉ cần sửa như trên thì từ nay kô cần phải connect mà vẫn xài bình thường.
------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

FILE Auto đã bỏ phần connect đến server (download file này về và chép đè lên file cũ):

View attachment AUTOBOT-V2.zip

SOURCE CODE:

View attachment AUTOBOT_SourceCode.RAR

* Thư mục V2: là source của bản AUTOBOT mà mình đã share trên đây.
* Thư mục FT: là source của bản Auto mình viết riêng cho char FT của mình. Bản này có chức năng Detect Mobs và chế độ đánh 4 pos (ks dữ hơn 3 pos:) ).

** Link Autobot V2 ko bị lỗi Not connect server:

Code:
http://www.mediafire.com/download.php?mbg3bjohzvx

axit_amin_amen

hix anh ơi , em mới down về rồi mà vẫn không chạy được anh ơi, vẫn hiện lỗi , em không hiều sao nữa anh giúp em với.....
thanks a

PiggyNo1

Sao mình chỉ thấy 1 server vậy nè. Không conect được ><
Sao lại chỉ có 1 server bạn, ô Máy chủ là combobox, bản thử click vào rồi cuộn xuống dứoi sẽ thấy server 2.

hix anh ơi , em mới down về rồi mà vẫn không chạy được anh ơi, vẫn hiện lỗi , em không hiều sao nữa anh giúp em với.....
thanks a
Nó báo lỗi gì em? Nhớ là cài xong phải restart lại máy mới xài được đấy.

alibaba

thanks bác nhiều, có thể cải tiến cho nhấn Shit đánh từng con đc không, như vậy sẽ hiệu quả hơn.

duyanh2906

Ý kiến tý ngen ^^:

Skill hỗ trợ bạn chĩnh lại để cho mỗi lần buf thì nó rà chuột vào 1 góc đc ko ? Tại vì cứ để giữa màng hình mà buf thì lúc quái nhiều nó chỉ vào quái mà ko hề buf đc, bạn cứ thử test lại xem đi.
Tại vì mình mới auto rồi đi ngũ, sáng dậy thì thấy auto dc có 30' ah ^^. Không biết do máy hay do gì nữa, để có time teset kỹ lại ^^!:sonnb_heo4_04:

duyanh2906

thanks bác nhiều, có thể cải tiến cho nhấn Shit đánh từng con đc không, như vậy sẽ hiệu quả hơn.
Nếu làm vậy, thì nhìu khi nhân vật sẽ bị kẹt vì cứ đũi theo 1 con quái mà thôi :sonnb_heo4_01:

chickxike

DIe mà không mất %xp vậy có bị xem là hack không vậy
Bạn mình đã từng tạo ra bùa hồi sinh nhưng bị kết tội hack đó block 7 ngày :p

ngocgia123

sao minh` mở phần hướng dẫn lên ko được vây bạn , ai post phần hướng dẫn lên giùm mình đi thanks

PiggyNo1

Piggy ui, cái quả Die mà không mất XP là sao nhỉ, giải thích thêm cho mình tí đi ^^
DIe mà không mất %xp vậy có bị xem là hack không vậy
Bạn mình đã từng tạo ra bùa hồi sinh nhưng bị kết tội hack đó block 7 ngày :p
Cái này không phải hack đâu ;) Qui tắc là như vầy:
  • Khi nhân vật đang auto mà máu tuột đến 1 mức do mình qui định (ở đây là tác giả qui định chứ không phải là thanh HP trong AUTOBOT) thì AUTOBOT tự động dis game ngay nhằm ngăn chặn game xử lí và gửi dữ liệu về server.
  • Mức máu mà hiện giờ mình qui định là còn chút xíu, nghĩa là còn khoảng 1 milimet HP thì sẽ dis game.
Như mọi người thấy, do qui tắc là vậy nên sẽ không sure 100% là thành công, tùy thuộc vào 2 yếu tố: máy mạnh, tình trạng game không lag và 1 yếu tố quyết định đó là may mắn :D . Với char của mình thì tỉ lệ trên 95% là thành công.

Như duyanh2906 đã nói, làm vậy sẽ dễ xảy ra tình trạng nhân vật chạy theo 1 con về phương trời vô định :>

Ý kiến tý ngen ^^:

Skill hỗ trợ bạn chĩnh lại để cho mỗi lần buf thì nó rà chuột vào 1 góc đc ko ? Tại vì cứ để giữa màng hình mà buf thì lúc quái nhiều nó chỉ vào quái mà ko hề buf đc, bạn cứ thử test lại xem đi.
Tại vì mình mới auto rồi đi ngũ, sáng dậy thì thấy auto dc có 30' ah ^^. Không biết do máy hay do gì nữa, để có time teset kỹ lại ^^!:sonnb_heo4_04:
Nếu mình nhớ không lầm thì với skill buff nếu click chuột phải dính mobs vẫn buff được mà ta, để mình check lại xem sao. :-?

sao minh` mở phần hướng dẫn lên ko được vây bạn , ai post phần hướng dẫn lên giùm mình đi thanks
Click vào đây để tải về nhé: http://autobot.wikaba.com/AUTOBOT-V2.CHM

sssXsss

sao em down về rùi mà không kết nối với server được vậy anh??? giúp em với:sonnb_ech09:

duyanh2906

PiggyNo1 said:
Nếu mình nhớ không lầm thì với skill buff nếu click chuột phải dính mobs vẫn buff được mà ta, để mình check lại xem sao. :-?

SKill buf của Pike là Vague kì quá, mình test thì vẫn chỉ vào quái buf đc. Nhưng khi auto quái ra nhiều là không thể buf, mình k rành về cái này. Nhưng nếu bạn thử làm như ý mình nói xem, đến lúc buf thì chuột rê vào 1 góc nào đó.

Thanks ^^!:sonnb_heo2_01:

duyanh2906

sao em down về rùi mà không kết nối với server được vậy anh??? giúp em với:sonnb_ech09:
Mình cũng gặp trường họp như bạn, bạn hãy chuyễn kết nối sang sever thứ 2 xem sao ^^!. Tại sever 1 minh phải kết nối lần thứ 2 mới được, không bao h` kết nối lần đầu tiên đc sever 1 cả, nhưng sever 2 thi khác ^___^

Bạn cố gắng kết nối đc là oke, vì bảng mới này đã bõ tự động check đến sever sau 5' rồi mà. Vì thế kết nối đc là auto đc thôi :sonnb_heo4_04:

botay

kết nối được, nhưng uống máu, mana, STM như uống nước lã, không chịu đánh...không hiểu tại sao

PiggyNo1

SKill buf của Pike là Vague kì quá, mình test thì vẫn chỉ vào quái buf đc. Nhưng khi auto quái ra nhiều là không thể buf, mình k rành về cái này. Nhưng nếu bạn thử làm như ý mình nói xem, đến lúc buf thì chuột rê vào 1 góc nào đó.

Thanks ^^!:sonnb_heo2_01:
Có lẽ mình hiểu lí do tại sao :) Qui tắc AUTOBOT buff skill cho char như sau:
  1. Cứ 10s nó kiểm tra xem có skill nào cần buff không, nếu có nó sẽ ngưng quá trình đánh lại và cho nhân vật đứng im trong 1s.
  2. Sau đó, bấm phím Fx mà bạn đã gán cho skill đó và click chuột phải.
  3. Đứng im trong 2s để các hiệu ứng của skill (vd: skill bersker của FT là gồng người đỏ lên :) ) đó được thực hiện hoàn tất và bắt đầu đánh tiếp.
Theo nguyên tắc như trên thì vấn đề của bạn là do ở bước đứng im 1s mặc dù AUTOBOT đã cho nhân vật đứng im kô đánh quái vật nhưng do trước đó nhân vật đã lỡ dùng skill tấn công lên mobs (ví dụ pike của bạn quýnh CL, mình đoán vậy) mà skill này lại có thời gian thi hành lớn hơn 1s này nên khi AUTOBOT click chuột phải để buff skill thì kô có tác dụng :(

Có thể giải quyết vấn đề này = cách tăng khoảng thời gian 1s lên để khi buff skill thì kô bị vướng skill tấn công đang xài. Ví dụ tăng lên 1,5s. Nhưng mình không biết cái này có cần không. Nếu mọi người tán thành thì mình sẽ chỉnh chỗ này.

kết nối được, nhưng uống máu, mana, STM như uống nước lã, không chịu đánh...không hiểu tại sao
Cái này là lỗi cơ bản rồi đây :D Bạn mởi file AUTOBOT-V2.CHM coi mục "Cài Đặt Màn Hình DESKTOP" và mục "Cài Đặt Cấu Hình GAME". Mình đoán là bạn đã không cài đặt đúng 2 mục này nên xảy ra tình trạng trên :)

Tu9a2

Thật sự mình thấy cách quản lý skill buff = thời gian tác dụng của skill rất hay, cho phép người dùng tùy biến khá cao. AUTOBOT bắt mob tốt nhưng vẫn còn "đóng" quá :) Giá mà kết hợp được những ý tưởng hay của các tác giả lại với nhau :)